ข่าว: ข่าวประกาศ

• 24 มิถุนายน 2024, 09:58:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาใช้multiwanเชื่อมwireless bridge เพื่อเพิ่มแบนวิทครับ  (อ่าน 8190 ครั้ง)

gw123456

• Customer Lv.1
  • Newbie
ปรึกษาครับ ต้องการเชื่อมอาคารรพ.เก่า-ใหม่ห่าง8กม. ตอนนี้ใช้link wireless AP แบบbridge mode 802.11b  แบนวิท 5MB  ต้องการทำเพิ่มแบนวิท โดยเพิ่ม wireless bridgeอีก2link แต่ติดปัญหาการวนลูป ตอนนี้เลยต่อได้แค่linkเดียว ได้เห็นการต่อของร้านเกมส์ ถ้าเราเอาmultiwanrมาเชื่อมต่อ โดยเอาขาwanต่อกับตัวwireless bridgeทั้ง3link เป็นload barlance พอจะทำได้ไหมครับ
    แนบผังการเชื่อมรพ. มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

gw123456

• Customer Lv.1
  • Newbie
Re: ปรึกษาใช้multiwanเชื่อมwireless bridge เพื่อเพิ่มแบนวิทครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 02:55:48 »
โปรแกรมที่วิ่งบนwireless bridge ส่วนมากเป็นโปรแกรมโรงพยาบาลโดยใช้ฐานข้อมูลmysql รองลงมาก็web internet โดยไม่มีการblock ข้อมูลอะไร และอยากให้ไปทั้งwan 3-4เส้นพร้อมกัน เท่ากัน