ข่าว: ข่าวประกาศ

• 29 กันยายน 2024, 03:21:12

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการทำ ddns ครับ โดยใช้ ubuntu + no-ip  (อ่าน 11071 ครั้ง)

james26

• Customer Lv.1
  • Newbie
ถามเรื่องการทำ ddns ครับ โดยใช้ ubuntu + no-ip
« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2008, 09:31:14 »
คือผมใช้คำสั่ง apt-get install no-ip แล้ว และได้ใส่ค่า account ตามที่ผมสมัครบริการ ddns ที่ web no-ip
แต่เครื่องก็ไท้อัพเดต ip ให้ครับไม่ทราบว่าจ้อง set ตรงไหนเพิ่มไหมครับ หรือต้อง forword port ด้วยครับ เครื่องผมต่อ ผ่าน router ครับ

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
  • Hero Member
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
Re: ถามเรื่องการทำ ddns ครับ โดยใช้ ubuntu + no-ip
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2008, 19:02:04 »
ddns กับ dns ของ no-ip ผมไม่รู้ว่ามันคืออันเดียวกันไหมนะครับ แต่ถ้าเกี่ยวกับเรื่อง no-ip ตามคู่มือจะอยู่ที่หน้า 73-80 โดยการเซ็ทค่าต่าง ๆ จะอาศัยคำสั่ง no-ip -C ลองทำตามดูหรือยังครับ ถ้าลองแล้วมันไม่ใช่ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ^^
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com